วันที่ 10 เมษายน 2566 เจ้าหน้าที่ศูนย์สังคมพัฒนาฯ จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ เรื่องสิทธิมนุษยชนขั้นพื้นที่ฐาน สิทธิเด็ก การป้องกันการค้ามนุษย์และบังคับใช้แรงงานในชุมชน โดยผู้เข้าร่วมเป็นกลุ่มสตรีและเยาวชนชาวเมียน พื้นที่อำเภอคุระบุรี จ.พังงา รวมจำนวน 25 คน ในโอกาสนี้ ขอขอบคุณผู้นำจิตอาสา CBOs กลุ่มคุระบุรี ที่ช่วยจัดเตรียมสถานที่ ประสานงานผู้เข้าร่วมอบรม และยังร่วมเป็นวิทยากรอบรม ทำให้งานครั้งนี้บรรลุเป้าหมายด้วยดี
![](http://www.disacsurat.com/wp-content/uploads/2023/05/340501453_924475725257064_3433218713122517010_n-300x169.jpeg)
![](http://www.disacsurat.com/wp-content/uploads/2023/05/341082536_261192126248939_2510971839910612235_n-300x169.jpeg)
![](http://www.disacsurat.com/wp-content/uploads/2023/05/341059799_592261032833617_277830128404735064_n-300x169.jpeg)